#ส่องกระเป๋าแม่ลูกอ่อน

ตั้งแต่มีลูกมา กระเป๋าสะพายใบเล็กที่แม่เคยชอบก็ถูกวางทิ้งไว้เลยค่ะ เปลี่ยนมาหิ้วกระเป๋าผ้าใบใหญ่ที่สามารถจุของได้เยอะๆ ให้ทุกอย่างกระจุกรวมอยู่ที่เดียวกัน จะได้ไม่ต้องพะรุงพะรังมากค่ะ ของที่แม่พกในกระเป๋าเวลาออกจากบ้านก็มีดังนี้ค่ะ 1.ผ้าอ้อมสำเร็จรูป 2 แผ่น 2.กระดาษทิชชูเปียก 1 ห่อเล็ก 3.กระดาษทิชชูแห้ง 1 ห่อเล็ก 4.แผ่นรองเปลี่ยนผ้าอ้อมแบบพกพา 1 แผ่น 5.ผ้าอ้อม 1 ผืน 6.ชุดลูกเผื่อต้องเปลี่ยน 1 ชุด 7.ขวดนม 2 ขวด 8.กระบอกน้ำเก็บความร้อนพร้อมน้ำร้อน 9.กล่องแบ่งนมผง 10.ที่ปั๊มนมแบบมือ 11.ผ้าคลุมให้นม 12.ผ้าห่มผืนเล็ก ของลูกก็จะมีประมาณนี้ค่ะ เพราะแม่เลี้ยงลูกด้วยนมแม่ด้วยแล้วก็มีเสริมนมผงด้วย ของก็เลยจุกจิกไปหมด ในกระเป๋าใบใหญ่ของแม่ยังมี กระเป๋าสตางค์ โทรศัพท์มือถือ และเครื่องสำอางของแม่อีกนิดหน่อยค่ะ(น้อยชิ้นลงมากๆหลังจากมีลูก🤣) เพราะมีลูก เลยต้องเตรียมทุกอย่างไว้ให้พร้อมเสมอ เป็นแม่นี่ต้องสตรองจริงๆค่ะ #ส่องกระเป๋าแม่ลูกอ่อน

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ครบ จบในใบเดียว 👍