5 ตอบกลับ

ถ้ากินนมไม่ได้ก็ไม่ต้องกินค่ะแม่ อะไรที่เรากินแล้วอ้วกไม่ต้องไปฝืนกินค่ะ เช่นถ้าเรากินนมเข้าไปนิดเดียวแล้วอ้วกออกมาหมดพร้อมอาหารที่เราทานไปก่อนหน้านี้ มันไม่คุ้มค่ะแม่ การอ้วกมันจะทำหั้ยเราเหนื่่อยอีกด้วยค่ะ ค่อยบำรุงหลังแพ้ดีกว่าค่ะ

หลังจาก14วีคแม่จะค่อยๆหายแพ้ท้องแล้วค่อยไปบำรุงเอาค่ะไตรมาสแรกน้องยังมีถุงอาหารแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ😊

แม่บ้านนี้ตั้งแต่8วีคถึง10วีคกินนมไม่ได้เลยคะเพราะว่าแพ้หนัก หายแพ้ค่อยมาบำรุงเอาคะ🥰

หายแพ้ท้องค่อยกินค่ะ หรือกินผลิตภัณฑ์จากนม ปลาเล็กปลาน้อยที่กินได้ทั้งตัวก็ได้ค่ะ

กินไม่ได้ก็ไม่ต้องฝืนกินค่ะ ที่สำคัญอยู่ที่ยาบำรุง อาหารทานให้ครบ5หมู่ ไม่ต้องเน้น