45 ตอบกลับ

ต้องถามว่าทำไมไม่กินค่ะ ความแข็งแรงของเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันด้วย มีผลต่อการคลอดด้วยอาจทำไห้ตกเลือดได้

เคยเห็นบางคนไม่ได้ทาน กะโหลกไม่ปิดต้องยุติการตั้งครรภ์เลยนะคะ บ้านนี้ทานตั้งแต่รู้ว่าท้องจนคลอดเลย

เค้าก็ไม่ได้กินนะหมอให้มาไม่เคยกินเลย แต่ทางที่ดีกินดีกว่าคะ ส่งผลต่อถึงลูกนะคะ ลูกเราเป็นโรคซีดคะ

บ้านนี้ ตั้งแต่ท้องรีบไปฝากเลย กลัวลูกไม่แข็งแรง ลืมกิน1 วันยังคิดหนัก 5555 ง่วงมากก ลุกมากินไม่ไหว🤣

บ้านนี้กินบ้างไม่กินบ้างค่ะ บางทีกินข้าวอิ่มๆแล้วกินน้ำไม่ได้ รอย่อย จนลืมกินไปเลย😥

ที่ไม่กินเพราะอะไรค่ะ ไม่ได้ไปฝากครรภ์ หรือไปหมอให้ยาแต่ไม่กินเองค่ะ ??

นี่ขนาดลืมกินแค่ไม่กี่ครั้งไปตรวจเลือดเตรียมคลิดเลือดยังเกือบจางเลยค่ะ

ถ้าฝากท้องควรกินนะคะยาของคุณหมอที่เขาให้คือสิ่งที่ดีสำหรับเราและลูกคะ

คือไม่ได้ไปฝากท้องหรอคะ ?? ถึงไม่ได้ทานยาบำรุงลูก แปลกดีค่ะ

บ้านนี้กินบ้างไม่กินบ้าง กินยาธาตุเหล็กทีไรหน้ามือ น้องแข็งแรงดีคะ