52 ตอบกลับ

เป็นค่ะปกติจะไม่ค่อยชอบคุยกับใครอยู่แล้วพอท้องนี้หลายอารมณ์เลยค่ะหนักเข้าไปอีก เบื่อง่าย หงุดหงิดโครตๆ ไม่อยากออกไปไหน ขี้เกียจค่ะเก็บตัวอยู่ในบ้านในห้องคนเดียวค่ะ ชอบอยู่เงียบๆเงียบแบบว่าไม่เปิดทีวี ไม่อะไรทั้งนั้นแบบขังตัวเองแบบเงียบๆ ไม่ชอบวุ่นวาย ไม่อยากให้ใครมาเซ้าซี้กวนใจด้วย ลำคาญ และขี้บ่นมากด้วย 5555555

ไม่ชอบให้ใครมายุ่งวุ่นวายตั้งแต่ก่อนท้องค่ะ พอท้องยิ่งขี้รำคาญ ได้ยินเสียงคนคุยกันก็หนวกหู ชอบหลบมุม ชอบทำอะไรคนเดียว ชอบความเงียบสงบ

เป็นค่ะ ช่วง3เดือนแรกคือเลิกงานไปแล้วอยากอยู่นิ่งๆเงียบๆตลอด รู้สึกเหนื่อย ทั้งที่ตอนทำงานก็แทบไม่มีงานเลย 5555 หลังจากนั้นก็จะดีขึ้นค่ะ

VIP Member

ท้องแรกๆเป็นค่ะ เบื่อ ไม่อยากเจอใคร อยากนอนชิวๆ แค่นี้ค่ะ แต่ไม่เป็นไรนะคะ คุณหมอบอกว่าเป็นเพราะฮอโมนเราเปลี่ยน สักพักก็หายค่ะ

ปกติก็โลกส่วนตัวสูงอยู่แล้ว ขี้หงุดหงิด ตั้งแต่ท้องนี้ไม่ไปไหนเลย อยู่แต่บ้านทำงานบ้านวนไป ไปข้างนอกเด๋วเครียดอีก

VIP Member

ตอนท้องเป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ชอบให้ใครมาวุ่นวาย เห็นอะไรขวางหูขวางตาไม่ได้เลยค่ะ เห็นแล้วหงุดหงิดมากค่ะ

เหมือนกันเลย นี้ไม่ค่อยอยากยุ่งกับใคร โดยส่วนตัวก็เป็นคนแบบนี้ เบื่อๆคนรอบข้างที่ตรรกะป่วย

เป็นคะ ชอบอยู่คนเดียว ขี้เกียจมากแม้กระทั่งอาบน้ำ ตอนนี้13weekหายแพ้แล้วเริ่มทำนู่นนี่ได้แล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะ เหนื่อย ขี้เกียจ หงุดหงุด เบื่อผู้คน เเงๆๆๆ ไม่อยากเป็นเเบบนี้เลยค้ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะจากปกติโลกส่วนตัวสูงอยู่แล้วสูงขึ่ยไปอีก อะไรนิดๆหน่อยๆก็รำคาญแล้ว