11 ตอบกลับ

ไตรมาสแรกควรงดทำค่ะ ก็สามารถท้องได้ค่ะ เลือกแบบสีเป็นออแกนิค หรือถ้าทำแบบสีธรรมดา ควรทำในที่ที่อาดาศถ่ายเทได้สะดวก ก่อนทำควรมีการเทสก่อนว่า แม่แพ้สารเคมีหรือไม่ #สารเคมีไม่สามารถซึมผ่านรกเข้าสู่ตัวของทารกได้ แต่จะเป็นห่วงเรื่องการสูดดมกลิ่นมากกว่า #โดยส่วนตัว เราทำสีค่ะ เคยปรึกษาหมอ หมอบอกว่า"ถ้าเทสแล้วไม่แพ้ก็ทำได้"

ขอบคุณมากคะช่วงนี้คุณแม่ห่วงสวยมากเลย😆

5-6 เดือนขึ้นทำจ้า ถ้าแม่ทนได้นะคะเพราะกลิ่นมันแรง☺️

ส่วนใหญ่เขาห้ามแม่ทำผมที่ต้องใช้สารเคมีทุกชนิดคะ

Super Mum

ไม่ควรทำค่ะ สารเคมีเยอะ

ยางคนก้บอกทำได้แต่มันขึ้นอยู่กับตัวแม่เองว่าจะแพ้มั้ยเพราะปกติกลิ่นมันแรงอยู่แล้ว

ไม่แนะนำค่ะสารเคมี

VIP Member

ไม่แนะนำนะคะ

อย่านะคะแม่

งดก่อนๆค่ะ

ไม่ควรค่ะ

VIP Member

ไม่ควรค่ะ