25 ตอบกลับ

7 weeks ค่ะพึ่งท้องแรกทานอะไรที่มีรสไม่ได้ ทานได้แต่แบบจืดๆ (ถ้าเป็นกับข้าวซื้อก็ต้องเอามาลวกผ่านน้ำร้อน) ไม่อยากทานอะไรเลย (แต่ก็ต้องทาน) พอทานไปหน่อยก็รู้สึกมึนหัว

เป็นเหมือนกันค่ะ จนตอนนี้ 13 w แล้วยังคงเหมือนเดิม ทานได้น้อย ของที่เคยชอบกลายเป็นเกลียดเลยค่ะ นี่อวสาน ทุเรียนไปเลยค่ะ

บ้านนี่ชอบกินกุ้งมาก พอท้องกุ้งไร้ค่าไปเลย ของหวานชนะกุ้งไปอีก การเลือกกิน เหมือนภาษาอีสานว่า “กินถี่” เลยจ้า

เราเป็นแบบขมปาก กินอะไรก็ไม่อร่อยแต่ตอนนี้5เดือนแล้วค่ะ ไม่มีอาการนั้นแล้ว เป็นแค่ช่วงตอนท้องเดือนที่ 2-3 ค่ะ

ของเราเป็นช่วงๆค่ะ บางทีก็รับรสไม่ได้ กินแล้วไม่อร่อย บางทีก็รับรสดีเกิน กินแล้วอาหารกลายเป็นรสจัดหมด

บ้านนี้ท้องแรกก็เป็นจ้าทำกับข้าวเองหวานบ้างเค็มบ้างเราไม่ได้รสชาติแต่สามีบอกควรงดทำกับข้าว😁😁

เหมือนกันเราทำกับข้าวก็บอกว่าทำไมทำเค็มจัง..แต่เราชิมแล้วไม่เค็มไม่มีรสชาติอะไรเลย..🤣🤣

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ลิ้นพึ่งรับรสตอนจะเข้า4เดือนค่ะ ตอนนี้กินอะไรก็อร่อย อย่างเช่นทุเรียน😁

แม่บ้านนี้26+4 ไม่ค่อยชอบข้าวเลยค่ะ ส่วนมากกินแต่เส้น วันไหนกับข้าวถูกปากจะกินข้าวได้เยอะหน่อย😂

เหมือนกันค่ะ ช่วงแรกๆๆไม่อยากกินอะไรเลย กินแล้วอวด จงถึง15+5ดีขึ้นแล้ว ของเปรี้ยวๆขาดไมด้เลย

บ้านนี้ขมปากมากค่ะต้องอมลูกอมหรือน้ำแข็งกินน้ำเย็นยังไม่ถึง2เดือนน้ำหนักขึ้น2กิโลเลยค่ะ