7 ตอบกลับ

แนะนำหลัง 6 เดือน+ จะปลอดภัยแล้วค่ะ แต่ส่วนตัวเราพาน้องออกไปซื้อของในห้างตั้งแต่ยังไม่ครบเดือน ไปทุกวันเสาร์หรืออาทิตย์ค่ะ เรามั่นใจว่าป้องกันดีรถเข็นมีผ้าคลุม และไม่เดินตรงที่คนเยอะค่ะ ตอนนี้น้อง 4 เดือน23 วัน ไม่เคยป่วย พัฒนาการดี แข็งแรง สมบูรณ์ หมอชมทุกครั้งตั้งแต่คลอดค่ะ

4เดือนพาไปห้าง5เดือนพาขึ้นเครื่องครั้งแรกค่ะตอนนี้7เดือนน้องเลี้ยงง่ายไม่เคยป่วยเลยแค่ฉีดวัคซีนเท่านั้นมีไข้นิดหน่อยค่ะ

เราจ้าไม่ถึงเดือนเลยจ้าไปอุทัยจ้า2เดือนไปมหาสารคามจ้า3เดือนก้อไปสารคามอีกเที่ยวแต่เด็กเลยจ้าลูกบ้านนี้ตอนนี้4เดือนจ้า

พาออกไปเวียนหมู่บ้านก็4เดือนกว่าๆค่ะ นอกหมู่บ้านยังไม่เคยพา ยิ่งช่วงนี้ด้วย อยู่ในบ้านวนไป

บ้านนี้ไปตอน2เดือนค่ะ แต่ช่วงนี้โรคเลยอะนอนอยู่บ้านดีกว่าค่ะ

Super Mum

บ้านนี้หลัง 4 เดือนค่ะ

Super Mum

1 เดือนค่ะ