237 ตอบกลับ

คุณหมอบอกตลอดทุกครั้งที่จ่ายยาตัวนี้มาว่าจะมีอุจจาระเป็นสีดำ ไม่ผิดปกติอะไรค่ะ แค่เป็นผลของยาเท่านั้น

ปกติค่ะกินอยู่ ควรกินหลังอาหาร1ชม.นะคะ #ห้ามกินยาพร้อมนม ถ้ากินควรเว้นระยะ2ชม. แล้วถึงกินยา

เป็นเรื่องปกติของยาบำรุงเลือดคะ ทุกตัวที่ทานจะถ่ายเป็นสีดำไม่ว่าคนท้องหรือไม่ท้องจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ ทั้งดำ ออกเขียวๆก็มี น่าจะเป็นเพราะยา เพราะช่วงไม่ทานยาก็ถ่ายปกติค่ะ

เป็นเช่นกันค่ะ ถ่ายยากมาก บางครั้งมีมูกเลือดด้วย เพราะอุจาระแข็ง ทานผลไม้แล้วก็ไม่ช่วย

ดื่มนํ้าเยอะๆค่ะช่วยได้✌

ปกติค่ะเรากิน หมอบอก ยาจะทำให้ท้องอืด และถ่ายดำไม่ต้องตกใจค่ะ ไม่ได้เป็นอะไร

VIP Member

บ้านนี้ไม่กังวลคร่เพราะหมอบอกไว้ก่อนยุแล้วว่ากิน2ตัวนี้มันจะเป็นสีดำคร่

ปกติจ้า ยาแผงสีน้ำตาล เคยกิน เป็นยาบำรุงเลือดทำให้อึออกเป็นสีน้ำตาลค่ะ😁

ปกติค่ะ คุณหมอจะบอกว่ายาตัวนี้จะถ่ายสีดำ ไม่ต้องตกใจหรือคิดมากนะคะ

เรากินวันเว้นวันได้ไหมค่ะ ปกติไม่ค่อยกินยา สงสารไตตับระบบถ่ายเทค่ะ

บำรุงลูกค่ะ เพื่อบำรุงลูกนะคะ หมอเขาให้เราทานทุกวันก็ทานทุกวัน ไม่ต้องสงสารตับไตหรอกค่ะ เพื่อลูกเนอะ