14 ตอบกลับ

บ้านนี้มีเลือดออกตั้งแต่ท้องได้1เดือนค่ะออก4ครั้งแล้วไปหาหมอหมอก็บอกน้องยังอยุ่แต่ไม่บอกสาเหตุว่าเป็นเพร่ะอะไรถึงมีเลือดออกบ่อยขนาดนี้แต่ตอนนี้ก็ท้องได้15วิคแล่วค่ะ

ต้องหาเพื่อนช่วย หรือคุยกับเจ้านายนะคะ คนท้องห้ามยกของหนัก และพยามยามอย่าเดินเยอะค่ะ ยิ่งไตรมาสแรกต้องระวังค่ะ

พบคุณหมอค่ะ ของเรามีเลือดออกหมอฉีดยากันแท้งคุกคามให้ค่ะ ตอนนี้หายแล้วน้องยังอยู่ปกติดีค่ะ

7wk เหมือนกันค่ะ มีมูกเลือดคล้ำๆออกมา ไปหาหมอ ได้ฉีดยากันแท้งมาค่ะ ซาวดูน้องยังอยู่ปกดีค่ะ

ไม่ปกติค่ะเเม่รีบหาหมอน่ะคะเผื่อมีรัยจะได้เเก้ไขทันอย่าปล่อยไว้นานค่ะรีบๆ

หาหมอค่ะแม่ บ้านนี้ก็อาการคล้ายๆแบบนี้ แต่หาหมอช้าเกินไป

บ้านนี้ ท้อง 8 w มีเหมือนกันคะ แต่ตรวจแล้วปกติคะ

ท้องปกติไม่ควรมีเลือดออก ไปหาหมอค่ะคุณแม่

หาหมอค่ะแม่ เพราะเคยหลุดตอนช่วง6-7 w

หาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก