14 ตอบกลับ

ของเรามีเลือดออกตอน12 สัปดาห์ ค่ะ อาการเหมือนกันคือไม่มีอาการปวดท้องอะไรเลย เลือดออกแล้วก้หายไปเอง คุณหมอซาวด์ดํบอกว่าน้องปกติดี ้ป็นเพราะว่ารังไข่เราขยายตัวเลยสามารถทำให้เลือดออกได้ค่ะ แต่ถ้าคุณแม่ไม่สบายใจแนะนำให้ไปหาคุณหมอค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออก หาหมอเท่านั้นจ้า ที่สำคัญ เชื่อหมอให้มากๆกว่าอ่านในเน็ต เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน หมอวิเคราะห์ตามอาการ ดูเป็นไกด์ไลน์คร่าวๆได้ หากกังวลใจอะไร ปรึกษาแพทย์ดีที่สุดนะคะแม่

มาหาหมอแล้วค่ะ นอนดูอาการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

คนท้องมีเลือดออก=ไม่ปกตินะคะ เราท้อง6ท้อง​ รอดแค่2นะ​ เราใส่ใจเขาหน่อยนะคะ​ บางเม้นเขาบอกไม่เป็นไร​ นั่นเป็นร่างกายของเขา​ ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน​ ดูแล​สุขภาพ​นะคะ​ สู้ๆค่ะแม่​ อีกหลายวีคเลย​

แม่ สตรองมาก ❤️

เราเคยเป็นแต่ไม่เป็นไรเด่วก้อหายเราไปหาหมอหมอบอกปกติอาจจะมีบ้างถ้างดมีเพศสัมพันธ์ช่วงหนึ่ง

ถ้าเลือดออกไม่ว่าจะเจ็บหรือไม่รุ้สึกอะไรควรไปหาหมอค่ะ

มาหาหมอแล้วค่ะ นอนดูอาการค่ะ

ตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกค่ะ แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

ถ้าออกเป็นเลือด ควรรีบไปปรึกษาคุณหมอโดยด่วนเลยค่ะ

กำลังนอนดูอาการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอนะคะ เพื่อความปลอดภัยของลูกในท้อง

มาหาหมอแล้วค่ะ

ควรไปหาหมอนะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกคะ

มาหาหมอแล้วค่ะ

TapFluencer

อัตรายค่ะ คนทัองไม่ควรมีเลือดออำ