2 ตอบกลับ

ของเราก็เป็นค่ะ ตัวอ่อนไม่สมบูรณ์ 6วีคเจอถุง 8วีคตัวแต่ไม่พบหัวใจ ตอนนี้10วีค เลือดออกเป็นสีน้ำตาล หมอบอกร่างกายกำลังขับออกเพราะตัวอ่อนไม่สมบูรณ์ 😢 รีบไปหาหมอนะคะเผื่อไม่เป็นแบบเรา

เอาจริงๆเราเคยเป็นแบบนี้ ตอนท้องลม คือแพนิคไปหมด

โทรไปปรึกษาหมอหรือกลับไปหาหมออีกรอบนะคะ อาจมีภาวะแท้งคุกคามได้ค่ะ คุณหมอจะเป็นคนประเมิน อาจได้ยากันแท้งค่ะ ช่วงนี้พยายามพักเยอะๆอย่าทำงานหนักหรือยกของหนัก อย่าเครียดนะคะ

ขอบคุณค่า พรุ่งนี้นัดหมออีกครั้งนึงค่ะ🙏