2 ตอบกลับ

VIP Member

12 สัปดาห์น้องยัง เพิ่งเริ่มมีแขนมีขาเองนะคะ เป็นอาการขยายของมดลูกมากกว่ารึป่าวค้ะ ดิ้น กับ ตอด และมดลูกขยายตัว มันต่างกันนะคะ 12 วีค ร้อยละ 99 ยังไม่ดิ้นนะคะ น้องยังตัวเล็กนิดเดียวถึงดิ้นตัวแม่ก้อไม่รุ้สึกหรอกค่ะ นอกจากดูในจอตอนคุณหมอซาวด์

แม่ตอน12w แม่คลำเจอยอดมดลูกไหม เรา 12วีค6วัน วันนี้ไม่เจอไม่นูนเลยค่ะ กังวลมาก

อายุครรภ์ขนาดนี้เรียกว่า ตอดค่ะ ตอน12วีค เราก็รุ้สึกค่ะ แต่หมอบอกว่าไม่ใช่ เปนอาการของมดลูกขยายค่ะ มารุ้สึกชัดเจนตอน16วีค ถึงกล้าเรียกว่า น้องตอดค่ะ