5 ตอบกลับ

เป็นตอน 7W-9W ค่ะ ของเราเป็นมูกสีน้ำตาล หมอบอกเป็นภาวะแท้งคุกคาม ให้ bed rest อย่างเดียว ไม่เดิน ยกของ ไม่ลุกไปไหน นอนเท่านั้น จะลุกได้คือตอนกิน และ เข้าห้องน้ำค่ะ ประมาณ 2w ดีขึ้นไม่มีมูกแล้ว แต่ชะล่าใจ เดินขึ้นบันได้ ทีนี้มูกน้ำตาลมาอีกเลยค่ะ กลับไป bed rest เหมือนเดิม จน 12w ค่ะ

คร่า ขอบคุณมากๆคร่า😊

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอให้นอนอย่างเดียว ห้ามทำอะไรเลยค่ะ นอกจากลุกไปกินข้าวกับเข้าห้องน้ำ ถ้ามีเลือดออกมากๆบวกกับปวดท้องด้วยให้รีบไปหาหมอค่ะ

คร่า ขอบคุณมากคะ

ของเราก็เป็นแบบนี้ หมอบอกให้นอนมากๆๆ ถ้าเป็นไปได้ค่อยเดินเบ่าๆๆ เดินให้น้อยที่สุด เราเลือดออกมากกว่านี้อีก เราผ่านมาได้ ตอนนี้ได้30สัปดาห์ละ

ขอบคุณมากคะ เราจะทำให้ดีที่สุดคะ

ถ้าเป็นภาวะแท้งคุกคามคุณแม่ต้องนอนเยอะๆนะคะ อย่าเดินเยอะอย่ายกของหนักค่ะ ถ้าปากมดลูกยังไม่เปิดยังมีโอกาสอยู่ค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากคะ สู้ๆคะ

หมอให้เราสอดยา กินยา ฉีดยากันแท้ง นอนติดเตียงค่ะ ก็ผ่านมาได้นะคะ

ดูแลตัวเองดีๆนะคะ