2 ตอบกลับ

VIP Member

ในสมุดสีชมพูมีค่ะแม่ ผ่านมาเป็นเดือนแล้วนะคะ หมอให้นับตั้งแต่28วีคแล้ว ไปหาหมอไม่ได้ถามหมอหรอคะ ตอนนี้มีสิทธิ์ที่น้องจะเสียชีวิตในครรภ์หรือคลอดก่อนกำหนดได้แล้วนะคะ นับหลังจากทานข้าวภายใน1ชม.ค่ะ ต้องดิ้นให้เกิน3ครั้ง ถ้ายังไม่ถึง3นับต่อไปอีกไม่ครบหาหมอ ใน1วันต้องให้ครบ10ครั้ง

ก็ไม่งงนะแม่ นับแค่หลังอาหารเช้า เที่ยง เย็น ภายใน1ชม. แบบแม่กินข้าวเช้า8โมงกินเสร็จดูเวลา8โมงนับไปถึง9โมง เช้าเที่ยงเย็นนับแบบเดียวกันหมด

ของหนูคุณหมอสั่งให้นับ3เวลาค่ะเช้า กลางวัน เย็นค่ะ หลังอาหารถ้าลูกดิ้น3ครั้งขึ้นไปปกติคะแต่ถ้าลูกดิ้นไม่ถึง3ครั้งตอนเย็นต้องรีบไปพบหมอค่ะ

อ้อ ขอบคุณค่ะ ดิ้นเกิน 3 ครั้งเหมือนกันค่ะ