24 ตอบกลับ

บ่อยมากๆๆๆๆๆๆ บางทีแอบรำคาญตัวเองมาก อยากหากระโถนแล้วต่อสายตรงเลย ขี้เกียจลุก พออั้นไว้ก็ปวดท้องอีก เป็นแม่ไม่ใช่เรื่องง่ายเล้ย?

เป็นค่ะ ตอนนี้เลยจ้า นอน รพ เพราะฉี่บ่อยมาก ฉี่แป๊บๆ ปวดอีกแล้ว 27 weeks + 5 หมอตรวจฉี่ทุกวัน กลัวติดเชื้อทางเดินปัสสาวะ ลองไปหาหมอดูนะค่ะ

ท้องใหญ่ยิ่งฉี่บ่อยกว่าแรกๆเลยค่ะ ถ้าฝนตกด้วยแล้วแทบจะนอนในห้องน้ำเลยค่ะ แต่ฉี่ทีล่ะนิดหน่อยแปปๆปวดขึ้นมาอีก เดินวนไปค่ะ

ฉี่ไท่บ่อยนะค่ะตอนกลางคืน แต่จะฉี่บ่อยตอนกลางวัน นิ่งถ้าปวดมาละไม่ฉี่ นะ ปวดท้องท้องแข้งเปนมัยคร้

VIP Member

บ้านนี้เริ่มฉี่บ่อยตั้งแต่7สัปดาห์เลยค่ะ ไม่เคยลุกมาฉี่กลางดึกก็ต้องตื่น

ยิ่งท้องแก่ยิ่งบ่อยค่ะแม่ บ้านนี้ตอนใกล้คลอดฉี่คืนนึงไม่ต่ำกว่า10รอบ ?

ยิ่งไกลคลอดยิ่งบ่อยคะถ้านอนในห้องน้ำได้ก็นอนไปแล้ว?

VIP Member

แทบจะทุก ชม.เลยค่ะ ตอนกลางคืน ได้นอนเต็มที่อีกที่ตี 5 ?

เป็นเรื่องปกติของคนท้องค่ะ เป็นกันทุกคน. เป็นจนคลอด

ฉี่บ่อยตั้งแต่ตรวจเจอเลยค่ะ ตื่นฉี่ทุก 2 ชั่วโมงเลย