304 ตอบกลับ

ไม่ต้องเครียดนะคุณแม่ เดี๋ยวพอคลอดน้องออกมาน้ำนมก็มาเอง ✌️✌️ เราก็ 30 สัปดาห์แล้วเหมือนกัน

บ้านนี้37+5น้ำนมยังไม่ไหลเลยค่ะใกล้คลอดแล้วด้วยกังวลว่าจะไม่มีน้ำนมให้ลูกกินเหมือนกัน😅😂

บ้านนี้มาตั้งแต่6เดือนจ้าตอนนี้8เดือนแล้วเริ่มไหลเยอะขึ้นเรื่อยๆแม่กินชาต้นรักไปด้วย

ตอนนี้ 32w2d. ลองนวดนมบ่อยๆค่ะน้ำนมเริ่มซึมไหลออกมาถ้าแม่ๆคนไหนกังวลลองนวดบ่อยๆดูนะค่ะ

บ้านนี้8เดือนแล้วเหมือนกันยังไม่มีน้ำนมเลย นมก้ไม่คัดไม่ตึงเลยยุบลงอีกต่างหากคะ😭😭

เริ่มมีน้ำสีเหลืองๆซึมช่วง5เดือนค่ะ ตอนนี้8เดือนเริ่มไหลเลอะเสื้อเเล้วค่ะ #ท้องเเรก

ทางนี้มีน้ำนมออกมาแล้วค่ะ ตอน7เดือนค่ะ แต่หมอว่าปกตินะค่ะ ตอนคลอดน้ำนมน่าจะเยอะค่ะ

บ้านนี้น้ำนมไหลตั้งเเต่4เดือนเลยค่ะตอนนี้8เดือนเเล้วก็ยังไหลอยู่เเต่ไม่เยอะนะค่ะ

บ้านนี้ท้อง2ตอนอาบน้ำแม่ทำควมสะอาดหัวนมจะมีน้ำใสๆออกมาจะเป็นอะไรมั้ยตอนนี้7เดือน

VIP Member

ใจเย็นๆค่ะ ไม่มีคนไหนคลอดลูกแล้วไม่มีน้ำนมนะ แต่คลอดแล้วหมั่นกระตุ้นน้ำนมก็พอค่ะ