30 ตอบกลับ

TapFluencer

มีได้ตั้งแต่ท้องยันคลอดเลยค่ะถ้าไม่มีภาวะแทรกซ้อน แต่ก็จะต้องระมัดระวัง เป็นพิเศษค่ะ อาจจะเป็นท่า ที่ปลอดภัย ค่ะ

มีได้คะบ้านนี้มียันจะคลอดเปิด4ซ.มก่อนถึงร.พไม่เจ็บท้องคะ

บ้านนี้มีปกติค่ะ ตั้งแต่รู้ว่าท้อง คุณพ่อทำเบาๆค่ะ ไม่ทับท้อง ไม่รุนแรง ยันปัจจุบันตอนนี้26+6 แล้วค่ะ🥰

บ้านนี้ ปกติ เฉยๆเลยจร้า นอนเฉยๆคุณพ่อก็บอกเห็นเมียแล้วอยาก ทั้งๆที่สภาพโทรมเหมือนป้าจ่ายตลาดมากค่ะ😂🤣

มีได้ค่าแม่ เค้าท้อง2 เหมือนมีอารมณ์มากกว่าปกติ แต่ค่อยๆ เบาๆ มียันเกือบเข้า9เดือน นี่อีก2วันจะคลอดแล้ว😆

ใช่คะ มีอารมณ์มากกว่าปกติ จนบางครั้งเป็นคนร้องขอเอง 🥲 ให้คุณพ่อเบามือลงแล้วคะ

มีได้ตั้งแต่ท้องยันคลอดเลยค่ะ ของเค้ามีตลอดจนตอนนี้36วีค เริ่มงดแล้ว กล้าน้องออกมาก่อนกำหนด55

ที่สุดค่ะ อยากมากแต่ก็ต้องอดทน555

มีได้ค่ะแต่่หมอเขาแนะนำำให้งด3เดือนแรกกกับ3เดือนสุดท้ายเท่าที่หมอบอกแม่บ้านนนนี้มานะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ🫶🙏 แม่ก็อยากงดเหมือนกันคะ แต่ความรู้สึก เหมือนมันต้องการมากกว่าก่อนท้อง×2เลยคะ แม่จะพยายามนานๆทีคะ บอกคุณพ่อให้เบาๆแรงลงแล้วคะ🙏🫶

ของเรานานๆทีมีไรกันค่ะ ท้องแรกกลัวๆเหมือนกันค่ะ คุณพ่อทนไม่ไหวก็ปากนี่แหละค่ะช่วยได้

ให้ผ่านช่วงไตรมาสแรกไปก่อนก็ได้จ้ะ ตอนนี้น้องยังฝั่งตัวยังไม่ดี เกาะยังไม่แน่นพอ

Super Mum

ถ้าแม่ไม่มีความเสี่ยงอะไร ก็สามารถมีได้ค่ะ แต่ไม่ควรใช้ท่าที่รุนแรงนะคะ

ขอบคุณๆเลยคะ สำหรับคำแนะนำ บอกคุณพ่อเบาๆมือลงแล้วคะ 🫶 เราเองที่บางที มันมีความต้องการมากกว่าเดิม

มีช่วงแรกค่ะตอน5สัปดาห์ เลือดออกในช่องคลอดจ้า รับไปหมอ หมอให้ยามากินฮอร์โมน

งุ๊ย คุณแม่บ้านนี้จะระวังให้มากเลยคะ บอกคุณพ่อเบามือแล้วคะ ขอบคุณมากๆเลยคะที่เม้นเตือน🫶

ปกติเลยค่ะ ขอแค่เบามือหน่อยค่ะ ถ้าไม่ให้เลยก็สงสารสามี เหมือนจะขาดใจ 555