13 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ หนัก88-89 ก่อนท้อง ตอนนี้ 18 วีค หนัก 86-87 แต่ท้องก็โตน้องก็ขนาดตามเกณฑ์ ไม่แพ้ท้องด้วยกินทุกอย่าง งงๆอยู่ว่าทำไมยังไม่ขึ้น

อ้อจ้า

แม่บ้านนี้น้ำตาลสูง โดนคุมอาหารคะ ตอนนี้17วีค+5 น้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยคะ แถมลดว่าตอนตรวจรู้ว่าท้อง ไม่มีอาการแพ้ท้องด้วยนะคะ

ไม่ต่างกันจ้า ของเรา​ 15สัปดาห์​ 2วัน​ น้ำหนักยัง​ 56​ เท่าเดิม​ ไม่ขึ้นเลย​ ก่อนท้องเราหนัก​ 58​ แต่พอมาท้องน้ำหนักลดจ้าาา

VIP Member

บ้านนี้ก้เป้นค่ะ ตอนนี้ 17+6 ก่อนท้อง 52 ตอนนี้ 46 ลงมา 6 โล ถามคนที่เคยท้องมาก่อนเค้าบอกน้ำหนักอาจจะขึ้นช่วง6-7เดือนค่ะ

แม่มีอาการแพ้ท้องรึป่าวค่ะ ถ้าแพ้อาจเป็นเพราะสาเหตุนี้ค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นแต่จะไปขึ้นในไตรมาสที่2-3ค่ะ

ไม่แพ้นะค่ะ ปกติดีค่ะ

ตอนเราท้องอ่อนๆก็น้ำหนักลงเหมือนกัน กินไรก็อ้วกออกหมด

VIP Member

ปกติคะ ช่วงไตรมาสแรกน้ำหนักอาจจะลด พราะกินอะไรไม่ค่อยได้

ปกติจ้า เดี่ยวน้ำหนักจะเพิ่มขึ้นในไตรมาส2

บ้านนี้ละ5โลค่ะ มสขึ้นตอน20วีค

ปกติจ้า