2 ตอบกลับ

เราเคยแท้งค่ะน้องได้​ประมาณ​ 8สัปดาห์​ ปวดท้องบิดมากปวดหลังร่วมด้วยอยู่​ 2-3 วันค่ะ​ ไปหาหมอหมอก็แนะนำให้นอนนิ่งๆไม่ต้องทำอะไร​ กลับมาบ้านก็นอนนิ่งๆทั้งวันพอช่วงเย็นๆก็​ตกเลือด​ แนะนํา​ให้​ไปหาหมอให้เร็วที่สุดนะคะ​หมอจะได้ดูว่าอาการเป็นยังไง​จะได้ฉีดยากันแท้งรักษา​ทารก​ไว้ค่ะ​

อาการแบบนี้ไปหาหมอดีกว่าค่ะคุณแม่เราเคยปวดจนท้องนอนบิดสุดท้ายเลือดออกเป็นแท้งคุกคามเลยค่ะปล่อยไว้ไม่ดีนะค่ะไปหาหมอดีกว่าค่ะหมอจะได้ตรวจให้ค่ะ

ค๊า ขอบคุณนะค๊า