146 ตอบกลับ

ฉีดอีกครั้งตอน 35w ค่ะเป็นวัคซีนตัวใหม่ไอกรน บาดทะยัก ค่ะ

ฉีดแล้วค่า บาดทะยัก ไข้หวัดใหญ่ ฉีดตั้งแต่ท้อง6เดือนค่ะ

บาททะยักต้องฉีดห่างกัน4อาทิตย์ค่ะ ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

ก่อนตั้งครรภ์1ปีคุณแม่เคยฉีดมาก่อนหน้านี้บ้างมั้ยคะ

ฉีดตอนแรกทีไปทำสมุดอนามัยเลยค่ะ โดน/ปปวดเกือบอาทิต

บ้านนี้ฉีดแต่ท้องแรกท้องสองไม่ได้ฉีดสักเข็มเลยค่ะ

ฉีดก่อนท้องแล้วค่ะ เตรียมพร้อมก่อนการตั้งครรภ์ค่ะ

หมอจะถามประวัติแม่ค่ะ ท้องแรกไม่ได้ฉีด ท้อง2ฉีดค่ะ

ฉีดจ้า ฉีดตังแต่7สัปดาห์ ตอนนี้ฉีดครบ3เข็มแล้วจ้า

ไปฝากครรภ์มาเมื่อ 2 วันก่อน คุณหมอให้ฉีดเลยค่ะ 32 wk