3 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเป็นเหมือนกันค่ะหมอให้ขูดด่วนไว้นานไม่ได้ขูดแล้วต้องรอฟังผลชิ้นเนื้ออีกทีว่าเป็นมะเร็งมั้ยสู้ๆค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ บ้านนี้คุณหมอให้รอจนอายุครรภ์12วีคเลย กังวลมาก

ท้องแรกเราก็เป็นค่ะ พอรู้หมอให้ขูดมดลูกด่วนเลยค่ะ แต่ของเรายังไม่มีเลือดออก

กรณีบ้านนี้คือมีถุง2ถุง 1ถุงมีตัวเด็กน้องโตตามปกติเเข็งสมบูรณ์ อีก1ถุงไม่มีตัว คุณหมอเลยสงสัยว่าเป็นท้องไข่ปลาอุก คุณหมอนัดอีกที19ธันวาเลยคะติดตามอาการ

ต้องคอยติดตามค่ะแม่ แต่ของบ้านนี้แฝดคนล่ะถุง น้องเสียตามกันไปค่ะ

ขอบคุณนะค่ะคุณเเม่ บ้านนี้กังวลมากค่ะ