22 ตอบกลับ

เราก็เคยกังวล เด็กเปลี่ยนท่า กลับหัวลงเลยรู้สึกว่าเล็กลง ท้องลงใกล้คลอดคุณแม่อย่าลืมนับลูกดิ้นนะคะ สู้ๆค่ะ

33 wk ค่ะ ทุกวันนี้ยังไม่มีใครมองออกว่าท้องเลย น้องนน.ตกเกณฑ์ไป 200 กรัม ช่วงนี้กินเนื้อ นม ไข่ บำรุงไปเถอะค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้27+1ก้อเล็กนะค้ะ ท้องแรกเหมือนกัน ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณก้อเอาแล้วค้ะไม่ต้องกังวลนะคุนแม่😍💗

ขอบคุณนะคะแม่ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

TapFluencer

ไม่มีค่ะ ถ้าท้องเราก็เล็กนะคะ ออกมา3120 เลิกฟังพวกที่พูดวัาท้องเล็กเเล้วลูกจะตัวเล็กค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องเล็กคะ พึ่งคลอดวันที่14สิงหาเองคะ น้ำหนักน้อง2,573 ถือว่าดีตามเกณฑ์คะ

ขอบคุณนะคะแม่🤍

เราท้องสองแล้ว 4 เดือนท้องยังไม่ออกเลยค่ะ แต่ซาวด์มาน้องน้ำหนักตามเกณฑ์

รอหมอซาวดูค่ะถ้าไม่ชี้แจงอะไรน้องก็น่าจะโตตามเกณฑ์ค่ะ

TapFluencer

ไม่มีปัญหาค่ะถ้าลูกในท่องน้ำน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

เหมือนกันเลย ไปหาหมอเค้าทักท้องเล็ก 8 เดือนแล้ว