99 ตอบกลับ

เตรียมไว้แต่เนินๆดีกว่าคะ ถึงวันมาเตรียมไม่ทัน โน้นขาดนี้ไม่มี จะลำบากนะคะ บ้านนี้เริ่มซื้อตอนทราบเพศน้องคะ(ประมาณ5เดือน)

VIP Member

ซื้อได้ค่ะ ซื้อตอนประมาน7-8เดือนค่ะ จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คำโบราณถ้าไม่เกิดขึ้นจริงเขาคงไม่นับถือต่อๆกันมาหรอกค่ะ

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่3เดือนแล้วค่ะทยอยซื้อ ตอนนี้ได้6เดือนแล้วค่ะ ของก็ใหล้ครบแล้วค่ะ ซื้อทีเดียวไม่มีงบค่ะ

คิดงั้นเหมือนกันคะ จะได้ไม่หนัก ทีเด่ว

บ้านนี้ซื้อเตรียมไว้ตอนใกล้คลอด36วีคคะเดี๋ยวไม่มีของให้ลูกเวลาคลอดเราไม่มีเวลาหรอกคะแม่เลือกเองถูกใจที่สุด

บ้านนี้รอเจาะเลือดดูเพศ ย้ายเข้าบ้านใหม่เดือนหน้า ก็ว่าจะเลือกซื้อแล้วค่ะ ใกล้ๆ วันซื้อกลัวจะลืมหน้าลืมหลัง

บ้านนี้พอรู้ว่าตั้งครรภ์ก็เริ่มทยอยซื้อค่ะแบ่งเป็นรายเดือนว่าเดือนนี้ซื้อนี้เดือนหน้าซื้ออีกอย่างค่ะ😊😁

ซื้อได้ ถ้าคนในบ้านไม่ถือ แต่ทางบ้านแฟนเราถือจน35wแล้วพึ่งจะได้ซื้อของเองค่ะทางนี้ ยังเตรียมของไม่ครบเลย

VIP Member

ซื้อได้ตลอดเลยค่ะ แม่บางท่านมีความเชื่อก็ไม่ซื้อค่ะ หรือแม่บางท่านยังลุ้นผลตรวจต่างๆก็ยังไม่ซื้อค่ะ 😊

แล้วแต่ที่บ้านค่ะ บ้านนี้สามีไม่ให้ซื้อเลย แต่แม่เราแอบเตรียมไว้ให้แล้วค่ะ ลองถามคนในครอบครัวดูนะค่ะ

ส่วนตัวลิสท์ของที่จำเป็นก่อนค่ะ เพราะเคยคนแรกซื้อทุกอย่างคิดว่าจำเป็น แต่ถึงเวลาจริงไม่ได้ใช้ทีค่ะ