12 ตอบกลับ

มีอาการอะไรมั้ยค่ะ ถ้าปากมดลูกปิดแต่มีเลือดออกไม่มีสาเหตุก็คงมาจากช่องคลอด มี พสพ.รึป่าว หรือมีอาการแสบคันช่องคลอดมั้ย เพราะเราเคยเลือดสีแดงสดออก แต่เพราะมี พสพ.ค่ะ ช่องคลอดแห้งเกิดการเสียดสีเลยมีเลือดออกมา

ไม่ได้มี พสพ เลยค่ะตั้งแต่รู้ว่าท้อง แท้งคุกคามค่ะแม่ ไปหาหมอมาแล้วค่ะ

เราก็เป็นตอนอายุครรภ์เท่านี้คะ หมอบอกแท้งคุกคามค่ะ ไม่ได้ฉีดยากันแท้งน่ะค่ะ หมอห้ามนู่นห้ามนี่ ก็ทำตามที่หมอบอกนะคะ ตอนนี้ได้28wแล้วคะ

เหมือนติดเชื้อในช่องคลอดค่ะ อันนี้เหมือนไม่ใช่เลือด เหมือนตกข้าวค่ะ ลลองหาหมอก่อนก้ได้ค่ะ เพื่อความชัวร์

ไปหาหมอแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะแม่

ได้ซาวด์ดูน้องบ้างหรือยังค่ะ ว่าน้องอยู่ในตำแหน่งปกติหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ

ขอบคุณค่ะ

พบหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะแม่

เสี่ยงแท้คุกคาม หาหมอเลยค่ะอันตรายกับลูก

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ปกติแล้วคนท้องไม่ควรมีเลือดจ้า

หาหมอนะคะ อาจจะเป้นแท้งคุกคาม

ขอบคุณค่ะ

เลือดออกเวลาเราฉีรึป่าวค้ะ