60 ตอบกลับ

เอาที่นอนสบายค่ะแม่ ตอนแรกก็กังวลทำให้นอนไม่สนิทพะวงจะนอนทับลูก หมอบอกนอนท่าไหนก็ได้ถ้าแม่สบายตัวจะได้พักผ่อนได้เยอะๆค่ะ

VIP Member

นอนท่่าที่เราและลูกสบายค่ะแม่​ ส่วนตัวเราหงายบ้างแคงบ้าง​ แล้วแต่ว่าวันไหนท่าไหนจะสบายตัวค่ะ​ ฟังความรุ้สุกของตัวเองนะคะ

บ้านนี้8เดือนแล้วค่ะ ยังชอบนอนหงาย เป็นท่านอนที่สบายที่สุด แต่ก็นอนตะแคงซ้ายบ้างขวาบ้าง เอาที่เรานอนสบายค่ะ จะได้หลับง่าย

คุณหมอบอกนอนได้ค่ะ​ เอาที่เรานอนแล้วหายใจสะดวก​ น​อ​นแล้วรู้สึกสบาย​ แต่นอนใช้หมอนสูงกว่าปกตินิดนึงจะดีค่ะ

บ้านนี้ตอนเข้านอนตะแครง ตื่นมากลางดึกเจอตัวเองนอนหงายสะงั้น ร่างกายคงเมื่อย เปลี่ยนไปตามธรรมชาติ 😄

เหมือนกันค่ะ

VIP Member

นอนหงายได้นิดหน่อยค่ะห้ามนอนหงายนานลูกจะไปทับอวัยวะบางส่วนทำให้เลือดไหลเวียนไม่ดีมีผลต่อแม่และลูกค่ะ😊

ถ้าคุณแม่ไม่ปวดหลังก็นอนได้ค่ะ บ้านนี้ปกติชอบนอนหงายแต่พอท้องโตนอนไม่ได้เลยค่ะ เพราะเวลาลงปวดหลังมาก

คุณหมอให้นอนตะแคงซ้ายเลือดไหลเวียนดีทั้งแม่และลูก ตะแคขวาบ้าง เพื่อเปลี่ยนท่า นอนหงายได้แต่ไม่นานคะ

นอนท่าไหนสบายเรานอนได้หมดค่ะ ถ้าเราหายใจสะดวก สบายตัว แต่บ้านนี้ นอนหงายไม่ค่อยได้เลยค่ะ นอนได้แปบๆ

บ้านนี้ ท้อง7เดือนกว่า นอนตะแคงซ้าย กับนอนหงายค่ะ สำหรับเรา 2ท่านี้นอนแล้วสบายตัวที่สุด ไม่อึดอัดค่ะ