22 ตอบกลับ

มูกเลือดคะแม่ถ้ามีอาการหน่วงคล้ายเราเจ็บท้องเมนส์แสดงว่าเริ่มเจ็บเตือนแล้วคะบ้านนี้ท้องแรกเจ็บเตือนตั้งแต่ตี3คะมูกเลือดออกตอนตี3แต่นึกว่าไม่เป็นไรพอ1-2ทุ่มเริ่มถี่ขึ้นเลยรีบหอบของไปรพ.ปรากฏว่าปากมดลูกเปิด1ซม.

VIP Member

ไปเช็คที่ รพ.ก็ดีนะแม่ ยิ่งมีอาการท้องแข็ง ถ้าถี่ๆแบบ 5 นาทีท้องปั้นแข็ง รีบไปก่อนค่ะ เพราะอายุครรภ์เยอะอยู่ตอนของเรา 38+1 ท้องแข็งตอนเย็นมูกน้ำตาลไม่ไป เช้ามาเลืดออกได้ผ่าเลยค่ะแม่

อิจฉาอยากมีโมเม้นแบบนี้จังเลยค่ะ เพราะเรามีแต่มูกใสออกมาเป็นก้อน2ครั้งแล้วยังไม่มีมูกเลือดแบบนี้เลยค่ะรอบแรกออกมาตอน37+6 รอบ2ออกมาตอน38+2ค่ะ

แอบไปแตกมาแล้วจ้าแม่ๆ มีมูกเลือด2วันวันที่เจ็บทุกๆ5นาที 9:30 มารพ.ปากมดลูกเปิด2.5ซม. คลอด16:00กว่าจ้าา

38วีค มีมูกเลือด ไปหาหมอแล้วปากมดลูกไม่เปิดค่ะ ไม่มีอาการเจ็บท้องหรือน้ำเดินเลย หมอให้กลับมาบ้าน กลัวเหมือนกันค่ะ 🥺

ตอนแรกตกใจมากค่ะเลยรีบไป สรุปหมอให้กลับบ้านมารอดูอาการ ถ้ามีปวด น้ำเดิน ค่อยไปค่ะ แต่ก็นอนพะวงทุกวันค่ะ 🥹

อยากมีอาการแบบนี้บ้างจัง 38 4 อาการยังมาไม่เต็มทีเลย มีแต่หนักๆ หน่วงท้อง ร้าวลงขาเฉยๆ แม่อยากคลอดมากล่ะ 😅😅😅

เดี๋ยวก็ได้เจอน้องแล้วนะคะคุณแม่

VIP Member

บ้านนี้38+6วีค ปวดแค่หลังกับระหว่างขา ไม่มีอาการอื่นเลย อิแม่อยากคลอดน้องมากๆ😣

VIP Member

ของเราอีก3 วันจะถึงกำหนดคลอด ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยค่ะกลัวจะได้ฉีดเร่งคลอดมาก

เดี๋ยวก็ได้เจอน้องแล้วนะคะแม่

ใกล้แล้ว บ้านนี้ท้องแรกเหมือนกันค่ะ 38 4 ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยค่ะ

ใกล้แล้วค่ะ ของเรามีแบบนี้ตอนเช้า 5โมงเย็น(ของวันนั้น) คลอดเลยจ้า

ท้องแรกเรามีเลือดออกแบบนี้ ไป รพ. ปากมดลูกเปิด2เซนแล้วจ้าาาา

เลือดออกเหมือนกันค่ะ36 4 แต่หมอไม่ตรวจปากมดลูกให้เลย งง มากค่ะ