8 ตอบกลับ

นับลูกดิ้นค่ะ ภายใน 2ชม 120นาที ลูกดิ้นครบ10ครั้งคือปกติ แต่ถ้าภายใน2ชม.ดิ้นไม่ครบ10ครั้งคือไม่ปกติ ไปหาหมอเลยค่ะ นับเวลาใดก็ได้ เราหมอให้เป็นตารางมานับเลยค่ะ จดบันทึกทุกวัน เวลาไปหาหมอ หมอก็จะได้ตรวจดูด้วย

เราท้องสองตอนนี้กังวลเหมือนกันค่ะ 26สัปดาห์เอาแต่เหมือนเจ็บท้องเตือนแล้วปวดขาหนีบตอนกลางคืนด้วยค่ะ แค่ขยับก็ปวดมากๆ กลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน

VIP Member

สังเกตอาการน้องดิ้นไว้ตลอดนะแม่ ถ้า1ชม.ไม่ดิ้นไปรพ.เลยค่ะ

VIP Member

มีภาวะคลอดก่อนกำหนด แล้วคุณหมอแนะนำอะไรบ้างไหมคะคุณแม่

VIP Member

สังเกตุน้องดิ้นนะแม่ถ้า1ชม.ไม่ดิ้นไปหาหมอเลยค่ะ

ใน12ชม. ดิ้นไม่ถึง 10ครั้ง ไปหาหมอค่ะ

ใน12ชม.ดิ้นครบ10ครั้ง ปกติค่ะ

VIP Member

ปกติคะ