11 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะแม่ท้อง3แล้วค่ะ 39+3ไกล้จะแตกแล้วค่ะ มีเจ็บหน่วงตรงท้องน้อยด้วยค่ะตอนนี้เดินแทบไม่ได้เลยทรมานมาก

VIP Member

ตอนนั้นก่อนจะคลอด1วันมีมูกตกขาวแบบนี้ค่ะ จากประสบการณ์ตรงของตัวเองค่ะ ปกติไม่มีแบบมีค่ะ ก่อนคลอดมีออกเยอะประมาณนึง

บ้านนี้ท้องเเรกมีหมูกขุ่นๆแบบนี้ออกค่ะ เเล้วต่อมาประมาณ3-4วัน ก็คลอดเลยจ้า ไม่มีน้ำใสๆปนเลือด ไม่มีหมูกเลือดอะไรเลย

ปกติค่ะเปนสันยานเตือนใกล้จะคลอดค่ะบางคนมีมูกใสบ่นเลือดค่ะ บ้านนี้38w3 มีมูกใสแบบนี้เมื่อ3-4วันที่แล้วค่ะมา2วันติด

ตกขาวคือปกติค่ะแม่ เพราะมูกคลอดจะมูกใสๆ มูกใสปนเลือดค่ะไม่ใช่ขุ่นๆแบบนี้

ถ้าใกล้คลอดมันจะใสใสๆเลยคะ แถมจะมีเลือดปนมาด้วย

เป็นเหมือนกันค้าแล้วมีทุกวันตกใจมาก 25+4

ตกขาวปกติของคนท้องแก่ค่ะแม่

แม่ก็เป็นเหมือนกันค่ะ

ตกขาวค่า