7 ตอบกลับ

ปกติของคนท้องไตรมาสแรกเลยจ้า บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆก็เป็นแทบทุกวันจ้า ท้องอ่อนๆ อย่าเพิ่งทานยาแก้ท้องอืดนะคะ คุณหมอที่ศิริราชบอกว่าตัวอ่อนกำลังสร้างอวัยวะ ยังไม่ควรทานยาแก้ท้องอืดค่ะ ให้ใช้วิธีขยับตัว จิบน้ำขิง เดินบ่อยๆ ค่ะ แนะนำให้ออกกำลังกายเบาๆ เปิดคลิปออกกำลังสำหรับคนท้องในยูทูปเลยค่ะ มีเยอะมาก วันละ 20 นาที ได้ผลดีมากค่ะ สบายตัวขึ้นเยอะ

ขอบคุณมากคะ

อืดมากค่ะ ตอนนี้เข้าสัปดาห์ที่9 อาการท้องอืดเริ่มลดน้อยลงแล้วค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

ไม่แค่อืดนะคะ เรอตลอดเลย บางทีกลั้นเสียงไม่อยู่ เหมือนคนไม่มีมารยาทเลย55

ขอบคุณคะ

บ้านนี้5weekท้องอืดมากจ้า..พุงป่องเหมือนท้อง5เดือน🤣🤣

Super Mum

เป็นค่ะ ทานน้ำส้มคั้นสดทุกวันค่ะช่วงนี้

อืดมากค่ะ ตอนนี้10วีค ยังอืดอยู่

VIP Member

เป็นค่ะ กินไรได้น้อยมาก