53 ตอบกลับ

จริงๆเมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์ก็ควรไปหาหมอ เพื่อดูว่าการตั้งครรภ์นั้นปกติหรือไม่ (อยู่ในมดลูกและเติบโตสมกับช่วงระยะเวลาหรือเปล่า) ต่อมาก็เพื่อดูความสมบูรณ์ของทารกว่าอวัยวะต่างๆเป็นอย่างไร ปกติดีหรือไม่ รวมถึงคุณหมอจะได้จัดยาบำรุงครรภ์ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ฝากได้ทันทีที่รู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ หมอจะให้ยาบำรุงมาทาน แต่การอัลตราซาวด์หมอจะทำช่วง6-8 วีค เป็นต้นไป ส่วนใหญ่จะอัลตราซาวด์ทางช่องคลอดก่อนคะถึงจะเห็นชัดหน่อย

ฝากเลยค่ะ ตั้งแต่ที่รู้ว่าท้อง คุณหมอจะได้ให้ยา/วิตามินมาบำรุงลูกในครรภ์นะคะ

ฝากได้ตั้งเเต่วันแรกที่รู้ว่าท้องเลยค่ะ เป็นผลดีต่อตัวคุณแม่เเละลูก

รู้ว่าท้อง ฝากได้เลยค่ะ หมอจะให้ยาบำรุงเรามา ลูกจะได้แข็งแรงๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

รู้ว่าตั้งครรภ์ก้อไปฝากได้แล้วค่ะจะได้ยามาทานบำรุงน้องในท้อง

VIP Member

ควรฝากตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์แล้วจ้าเพื่อสุขภาพของลูกน้ะค้ะ

ถ้ารู้ว่าท้อง หาหมอเลยค่ะ หมอจะได้ให้ยามาบำรุงเด็กในท้องค่ะ

ฝากได้เลยค่ะคุณแม่ ยิ่งฝากเร็วยิ่งเป็นการดีกับตัวเล็กค่ะ

บ้านนี้ หลังจากตรวจเลือดหาค่า hcg. ผลชัวร์แล้วฝากเลยค่ะ