5 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้าน้องดิ้นไม่ถึง 10 ครั้งต่อวัน แนะนำให้รีบหาหมอนะคะ แต่ถ้าเกินไม่เป็นไรค่ะ อายุครรภ์มากๆ น้องจะตัวโตขึ้น และพื้นที่ในท้องแม่น้อยลงค่ะ

ดิ้นเบาดิ้นน้อยแต่รู้สึกก็นับเป็นดิ้นตามปกติเลยค่ะแม่ ถ้าจำนวนครั้งอยู่ในเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรค่า น้องเริ่มที่พื้นที่น้อยแล้วว

ขอบคุณค่ะ💖

ตอนนี้36วีค1วัน ปวดท้องคลอด น้องน้ำหนัก 2500 หมอให้คลอดเองรอปากมดลูกเปิดเอาใจช่วยให้ออกไวๆหน่อยค่ะ ปวดมากเลย ท่องแรกด้วย

สู้ๆค่ะแม่

ดิ้นน้อยลงเหมือนกันค่ะ บ้านนี้น้องจะชอบโก่งตัวบ่อยมากกกกก โก่งทีท้องแข็งแม่จุกแน่นหน้าอกไปหมด คอยนับเอาค่ะแม่

35.6 ค่ะ ซาวตอน 34 นน.น้อง 2340กรัม

บ้านนี้ 34w ก็ดิ้นน้อยลงค่ะ แต่น้องจะขยับตัว เป็นคลื่น เป็นนูนๆก้อนๆ แทนค่ะ