9 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มเป็นตอน30วีกค่ะ จะขยับตัวเป็นเจ็บตลอด ทรมานมากค่ะกว่าจะครบกำหนดคลอด หมอบอก..เป็นเรื่องปกติค่ะ ต้องอดทนเอา

แม่บ้านนี้31สัปดาห์เองค่ะอาการมาเยอะเลยช่วงนี้นอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะอยากทำนั่นทำนี่ไม่อยากนั่งและนอนเลยเจ็บจริงๆค่ะ

เป็นเมิ้ลกันค่ะ เวลาถี่เจ็บมากๆ เวลานอนจะขยับตัวเจ็บมากลำบาก ขาเริ่มบวม ตอนนี้35วีค1วัน

ตอนนี้เเค่33wเจ็บมากคะ เวบานอนเวลาขยับตัวท้องเเรกไม่เจ็บขนาดนี้เลยนะคะอันนี้ปกติไหมคะ

เป็น​จ้า​ ตอนนี้​34วีค ปวดแบบน้ำตาไหล​ นอนไม่หลับ​เลย

ปวดมิจิปกติค่ะ หัวหน่าวแยกเลยทำให้ปวด

ปกติค่ะแม่อายุครรภ์เริ่มเยอะขึ้น

ปกติค่ะ น้องตัวใหญ่มากแล้ว

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่