15 ตอบกลับ

เราได้34+6วันได้ซาวครั้งที่3แล้วค่ะอึก2อาทิตย์หมอนัดซาวอีกครั้งหมอจะนัดไปตรวครรภ์ทุกอาทิตย์ค่ะเพราะใกล้คลอดแล้วค่ะ ฝากครรภ์ที่ รพรัฐเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ท้อง36+2w ท้องเล็กเหมือนกันคะเล็กจนคุณหมอทักว่าท้องเล็กจังกลัวน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ แต่อัลตร้าซาวด์ดูน้องก็น้ำหนักดีตามเกณฑ์นะคะ

Super Mum

เล็กใหญ่ไม่ สำคัญเท่าน้ำหนักเด็กค่ะ โรงบาลรัฐซาวน้อยค่ะ ซาวอีกทีก็ใกล้ๆคลอด ถ้าหมอไม่ซาวไปซาวที่คลีนิคค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ของเรา36/2wท้องเล็กเหมือนกันน้ำหนักแม่ขึ้นมาเเค่7โลเเต่ถึงท้องเล็กน้ำหนักลูกปกติดีตามเกณฑ์ค่ะ

แม่ๆท้องลูกผู้ชายผู้หญิงสะดือเป็นแบบไหนบ้างค่ะแม่บ้านนี้อยากรู้ว่าจะมีคนสะดือเหมือนแม่ไหม

บ้านนี้ดูไม่เป็นเลยจ้าคว่ำรึหงาย🤣🤣

เล็กเหมือนกันไม่ต้องกังวลคะ ลูกหนักชัวร์ แม่ก็ลงลูกเหมือนกันแม่ขึ้นมาแค่11โลเอง

วันนี้ไปซาวมา35w2วัน ได้2717กรัมค่ะ เยอะอยู่น้า

ของหนูเเบบนี้เลยค่ะเเม่สะดือเเบบนี้ ท้องเเหลมเเบบนี้ ได้ผู้ชาย

บ้านนี้ผู้หญิง60%เตรียมของไว้หมดแล้วจะมีโอกาสเปลี่ยนเป็นผู้ชายมั้ยเนี่ย😂

บ้านนี้ก็ไม่ใหญ่จ้า แต่ตอน 33wน้ำหนักน้อง 2648 ตอนนี้ 37+2wแล้วจ้า

Super Mum

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ถือว่าปกตินะค่า