24 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ขนาดบ้านนี้38+3แล้ว ยังไม่ค่อยรู้สึกเลยค่ะ หมอบอกว่าหน้าท้องเราอาจจะหนา เลยไม่ค่อยรู้สึก แต่ลูกดิ้นดีมาก

ปกติมากกกก บอดี้คนเราไม่เหมือนกัน บางคนหน้าท้องหนา อาจจะ20+ขึ้นไปถึงจะรู้สึกค่ะ

บ้านนี้ตอน18วีคค่ะ บางคนหน้าท้องบางไม่มีพุง14 15 วีคก็รู้สึกแล้ว

ปกติจ้า บางคนรุ้สึกว่าลูกตอด บาวคนไม่รุ้สึก มารู้สึกอีกทีตอนลูกดิ้นก็มีจ้า

19+3 ยังไม่รู้สึกเลยจ้า บังเอิญหน้าท้องหนาด้วยค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ

หน้าท้องหนาจะรู้สึกตอน20วีคขึ้นไปหน้าท้องไม่หนา15-17วีคก็รู้สึกแล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก เริ่มรู้สึกว่าลูกตอดตอน19+5 ค่ะ

20wรู้สึกเบามากๆค่ะ แม่หน้าท้องค่อนข้างหนา😂

ปกติจ้า ช้า ไว ต่างกัน จะชัดๆเลย 20วีคขึ้นไป

ปกติค่ะทางนี้รู้สึก15wเพราะหน้าท้องไม่หนา

ปกติค่ะ ถามหมอแล้ว 5 เดือนถึงจะชัดเจนค่ะ