26 ตอบกลับ

ปกติ ถ้าตรวจน้ำตาลจากฉี่ ปกติจะไม่ต้องตรวจเบาหวานค่ะ ของแม่ไปตามนัด ก็เอาฉี่ไปเช็ดทุกครั้ง มีรอบนึงที่น้ำตาลขึ้น อีกอาทิตย์​หมอนัดเจาะเลือด​ตรวจเบาหวานค่ะ

เมื่อเราตรวจฉี่น้ำตาลขึ้นค่ะหมอให้ไปกลืนน้ำตาลตรวจเลือดตอนนั้นเลยไม่ได้รอ1อาทิตเหมือนคนอื่นเลยค่ะไม่รู้เพราะเอาไรกลืนน้ำตาลมารอเจอะเลือด1ชม.ได้ค่ะ126หมอสั่งคุมอาหารนัดอีกทีเดือนน่า😥

VIP Member

ของเราตรวจครั้งแรกกินน้ำตาล 50g ค่าน้ำตาลสูง อีก 1 อาทิตย์เจาะไหม่กินน้ำตาล 100g ผลปกติ แต่เราคุมอาหารนะคะ ถ้าเป็นเบาหวานนน.ลูกในครรภ์จะเยอะ ลูกจะคลอดก่อนกำหนด

การตรวจเบาหวานคนท้อง จะเจาะเลือด 4 เข็มค่ะ คุณแม่พอจะจำลาง ๆ ได้หรือเปล่าคะว่าโดนเจาะเลือดในวันเดียว 4 ครั้งแล้วมีกินน้ำตาลด้วยประมาณนี้อ่ะค่ะ

มีค่ะ จะทำให้ลูกคลอดก่อนกำหนด น้ำหนักลูกในครรภ์จะเยอะ และคลอดก่อน อันตรายต่อลูก ต้องคุมอาหาร การกินอย่างมาก ถ้า แม่เป็น เราก็เป็น ตอนท้อง

ของเราก็ตรวจที่นวบุตรนะค่ะ เค้าก็ให้เริ่มตรวจน้ำตาลตอนเช้าเดือนที่สี่ แต่นี่ 32 วีคแล้ว ลองถามคุณหมอดูไหมค่ะ

Super Mum

การตรวจเลือดครั้งแรก ระดับน้ำตาลอาจไม่น่าเป็นห่วง หมอเลยไม่ตรวตเบาหวาน ยังไงนัดคราวหน้า ลองถามคุณหมอนะคะ 😊

ของเราที่โดนกินน้ำตาลเพราะ จะตรวจฉี่ทุกครั้งที่หมอนัดแล้วครั้งนั้นในฉี่มันมีน้ำตาลออกมาด้วยอะค่ะ

ตรวจเลือดไหมค่ะทางนี้ฝากโรงพยาบาล​เจาะเลือดดูทุกอย่าง​ถ้าไม่มี​ปัญหา​อะไรก็ไม่ต้องตรวจอีกค่ะ

ตรวจเจอตอน18wค่ะตอนนี้ฉีดอิสูลินทุกคืนค่ะเจาะน้ำตาลทุกเช้าก่อนละหลังอาหารตอนนี้25wและค่ะ

เราเป็นเบาหวานขนะตั้งครรภ์คะ ตอนนี้คลอดแล้วลูกออกมาปกติทุกอย่างคะ แข็งแรงด้วยคะ