146 ตอบกลับ

VIP Member

เราก็พึ่งไปตัดมาวันก่อนค่ะ แค่งดทำสี หรืออะไรที่เป็นสารเคมี มีผลต่อลูกในครรภ์ ก็พอค่ะ

แม่นํ้าหนักเเค่35-36ตัวเล็กท้องได้สองเดือนแล้วจะมีผลอะไรไหมค่ะยังไม่ได้ไปฝากท้องค่ะ

ตัดได้นะคะคุณแม่ เราก็พึ่งไปตัดมาเหมือนกันผมยาวแล้วรำคาญผมมากขนาดมัดก็ยังรำคาญ

8วิคไปซาวด์เมื่อวาน ยังไม่พบตัวอ่อนเลยคะ คุณแม่กังวลมาก แม่ๆเจอน้องตอนกี่วิคกันคะ

ท้องแรกเราซาวด์เจอตอน 8w ค่ะ เป็นก้อนคล้ายถั่วแต่ใหญ่กว่า.. ท้อง2ไปซาวด์ตอน 9w ก็เจอค่ะ ก้อนใหญ่เลย.. ปกติก็ต้องเจอได้แล้วนะคะ ถ้าเกินกว่านี้ หมอคงจะให้คำแนะนำค่ะ อาจจะเป็นท้องลม.. พี่เราเคยท้องลม ไปซ่วด์เจอแต่ถุง แต่ไม่เจอตัวอ่อน

อยากรู้ว่าท้องได้9สัปดาห์สามารถกินยาแก้แพ้ร้านขายยาแทนที่หมอให้มาได้ไหมค่ะ

เราตัดค่ะ ตัดแบบไม่สนใจเพราะว่าเราไม่ชอบเป่าผมนานๆ แล้วก็ไม่อยากมัดผมค่ะ 😂

ตัดไม่ได้หรอ เราไปตัดมาสะสั้นเลยไม่เห็นใครทักอะไรเลยนะคะ ไว้ยาวมันร้อนค่ะ

ตัดตอนท้องได้ประมาณ 3เดือนค่ะเพราะร้อน เกะกะรำคาญชอบตัดสั้นอยู่แล้วค่ะ

เราไม่ถือค่ะ เราตัด สั่นเลย ให้เลือด ไปบำรุงลูกในท้อง ไม่ต้องมาเลี้ยงผม

VIP Member

บ้านนี้ทั้งตัดทั้งยืดเลยค่ะ ลูกออกมาแข็งแรงเลี้ยงง่าย ตอนนี้ซนมากค่ะ