146 ตอบกลับ

ตัดได้ค่ะ แม่เรานี่ไล่ไปตัดเลย บอกอย่าให้ผมมาแย่งสารอาหารหลานเค้า🤣 ไอ้เรานี่หวงผมจะแย่ต้องยอมตามใจแก

เราก็ตัดสั้นเลยจากผมยาวถึงก้น ตอน 4 เดือนครึ่ง เพราะผมร่วงมาก ส่วนสีผมทำตอนที่นังไม่รู้ว่าตัวเองท้อง☺️

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องก็ตัดออกเท่าเส้นสีแดงเลยค่ะ ไม่งั้นร้อนมากแถมสระผมนานยืนสระแล้วปวดแขนมากค่ะ5555

เราตัดเลย ร้อนไม่ได้สนใจเลยค่ะเข้าร้านตัดเลย บางทีโบราณตอนนี้ต้องนึกถึงความเป็นจริงกับปัจจุบัน😂

ตัดก่อนรู้ว่าท้อง1วันค่ะ เพราะผมร่วงหนักมาก คิดหนักเลยกว่าลูกจะคลอดน่าจะไม่มีผมแล้วล่ะบางมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้พอท้องผมแข็งแรงยาวดีมากค่ะ ผิดกับก่อนท้องผมร่วงเป็นรังแคเยอะมาก😆 ตรงข้ามทุกอย่างเรยค่ะ

เพิ่งไปตัดมาคะตัดสั้นไปเลยเพิ่งเคยได้ยินว่าห้ามตัดผม #ยายก็เป็นคนโบราณนะคะไม่เห็นแกว่าไงเลย

มันเป็นความเชื่อของคนโบราณค่ะเขาบอกว่าถ้าเราตัดผมก็เหมือนเราอวัยวะอะไรบางส่วนของลูกค่ะ

เราตัดค่ะ ก่อนคลอด 1-2 วัน เพราะผมยาวมาก เดี๋ยวคลอดแล้วจะไม่มีเวลาไปตัด ผมร่วงอีกไรอีกค่ะ

ท้องแรก5เดือนกว่าแล้วควรชีดวัคซีนไหมค่ะกลัวลูกจะได้รับอันตรายไหม?ถามผู้รู้หน่อยค่ะ