จะนับครรภ์ตามประจำเดือนรึอันตร้าซาวดีค่ะสอบถามแม่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกันค่ะ

ตอนไปฝากท้องครั้งแรกที่คลินิกบอกวันประจำเดือนผิด บอกหมอไปวันที่18 มีนาคม แต่ประจำมาจริงๆคือวันที่3มีนาคมหมดวันที่10มีนาคม แล้วกลับมาฝากท้องต่อที่บ้านเลยแจ้งหมอที่โรงบาลไปว่าบอกวันประจำเดือนผิด แต่หมอโรงบาลบอกให้เอากำหนดคลอดตามที่คลินิกกำหนดมาให้ ตามรูปอันตร้าซาวแล้วหมอที่โรงบาลก็ไม่อันตร้าซาวให้ใหม่ เราอยากทราบว่าเราจะยึดตามประจำเดือนรึว่าอันตร้าซาวค่ะ คือสับสนมากนับไม่ถูกเลยว่ากี่วีคแล้ว ขอบคุณ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ