31 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเป็นอยู่สองวันเปลี่ยนจากเพิสเป็นผ้าอ้อมทันทีค่ะ ล้างให้สะอาดเฃ็ดให้แห้งทายีแพนเน

มันแห้งและลอกทาบีเพนเทนค่ะถ้าบีแพนเทนไม่อยู่ก็ค่อยแนปปี้ฮิปโป้สีชมพูค่ะ

มียาฮิปโปหลอดสีชมพูอะคะลูกสาวใช้อยู่ ใช้ก็หายปกติค่ะ มีขายที่ร้านขายยา

เลิกใส่เพิสค่ะ ซับให้แห้งก่อนเปลี่ยนผ้าอ้อม เปลี่ยนผ้าอ้อม บ่อยๆ

ห้ามทาแป้ง ใช้บีเพนเทน ทานะคะ ทาทุกครั้งที่เปลี่ยนแพมเพิร์ส

สั่งในเฟสค่ะ ทาไม่เกินอาทิตหายค่ะบ้านนี้ใช่ตัวนี้ยุค่ะ

ขอบคุณคุณแม่ๆทุกคนเลยนะค่ะ จะตามที่บอกค่ะขอบคุณนะค่ะ

แป้งห้ามทานะครับ ทำให้ยิ่งอับชื้นจะเป็นหนักกว่าเดิม

บ้านนี้ใช้แป้ง ศรีจันทร์สีฟ้า หายค่ะ แม่ลองใช้ดูค่ะ

บีแพนเทนคะ หลอดสีฟ้า มีขายตามร้านขายยาทั่วไป