21 ตอบกลับ

แม่ต้องใส่บ้างพักบ้างค่ะ บ้านนี้ให้น้องใส่กลางคืนตื่นเช้ามาก่อนอาบน้ำจะพักประมานชั่วโมงสองโมงค่ะแล้วค่อยให้ใส่ต่อ ตกเย็นก่อนอาบย้ำอีกรอบก็จะถอดให้ค่ะเวลาสักชั่วโมงค่อยอาบน้ำล่ะใส่ขึ้นนอนค่ะ ถ้าใส่ตลอดเวลาวันจะมักหมมค่ะแม่

ใส่กางเกงให้น้องดีกว่านะค่ะเพราะเวลาน้องฉี่แม่จะได้ล้างก้นเปลี่ยนกางเกงบ่อยๆ แต่ถ้าใส่แต่แพมเพิสคือหลายชั่วโมงกว่ามันจะเต็มมันก็สะสมความอับเอาไว้ทำให้ก้นน้องแดงเป็นแผลได้ค่ะ

พักใส่แพมเพิสก่อนนะค่ะ..ใส่เฉพาะตอนนอนกลางคืนกับตอนออกปัยธุระนอกบ้านค่ะ..ลูกสาว..เคยเปงใส่แพมเพิสบ่อยมันอับชื้นค่ะ..แล้วค่อยหายาทา..ตอนที่ไม่ใส่แพมเพิส..เพื่อหั้ยก้นน้องพักบ้างค่ะ

ซูโดครีมอีกเสียงค่ะ ทาบางๆหลังอาบน้ำ,ขับถ่ายทุกครั้ง ตามด้วยโลชั่น กันอึติดก้นค่ะ งดเพิสช่วง 14:00-18:00 4ชม.ค่ะ ใส่อีกทีก่อนเข้านอน

ทายาบีแพนเธนค่ะแม่ ใส่แพมเพิสเยอะไปค่ะ งดแพมเพิสก่อนนะคะอย่าใส่ตลอด บ้านนี้ใส่แค่ตอนกลางคืนและตอนออกไปข้างนอกค่ะ

งดใส่แพมเพิสก่อนค่ะแม่ห้ามท่าแป้งให้น้องบ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะแต่หายแล้วค่ะ

VIP Member

อย่าใส่แพมเพิสบ่อยคะใส่กางเกงธรรมดาเพื่อระบายอากาศบ้าง

ตัวนี้ค่ะแม่ใช้ดีจริง หายจริง มีขายที่ร้านยาค่ะ

ลองใช้วาสลีนยี่ห้อนี้ดูจ้า บ้านนี้ใช้ดีมาก

บีเพนเธนค่ะที่บ้านก็เป็นแต่หายแล้วค่ะ