42 ตอบกลับ

เราก็เป็นคนผอมค่ะ ก่อนท้อง42ตอนนี้26+2วีคค่ะ น้ำนัก48เอง ท้องก็เล็กมากด้วย แอบกังวลเหมือนกันค่ะกัวลุกออกมาจะตัวเล็ก

เหมือนเพื่อนเราเลย ตัวเล็กน้ำหนักน้อย พยายามบำรุงน้องเอาค่ะแม่ เนื้อ นม ไข่ ปลา ผัก พยายามกินให้ครบ5หมู่เขเาไว้

ตอนแรกเรา 42 อาทิตย์หน้าจะครบกำหนดคลอดแล้ว นน. 58.8 แล้วจ้ แม่สู้ๆนะ กินอาหารให้หลากหลาย ผลไม้ก็ได้นะ

บางคนน้ำหนักอยู่ที่ลูกหมดนะค่ะ เพื่อนเราก็ผอมแบบนี้แหละค่ะ ลูกคลอดมา2990ถือว่าปกติดี

ตอนนี้หนัก 35เหมือยกันนค้ะ กัวลูกจะเล็ก กินจนไม่รู้จะกินอะไรเเล้วค้ะ ท้อง5เดือนค้ะ

บ้านนี้นน.น้อยขึ้นยากด้วย8-9เดือนนน.แม่แค่46จากก่อนท้อง37 กินทุกอย่างลงลูกหมดเลยค่ะ

ท้องใหญ่ไม่ใหญ่ ขอแค่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ พัฒนาการตามอายุครรภ์ถือว่าโอเครจ้ะแม่

VIP Member

ขึ้นมา6โลถือว่าปกติค่ะ แม่เป็นคนผอมจะให้ท้องใหญ่เหมือนคนอวบอ้วนไม่ได้หรอกค่ะ

ใช่เลยค่ะ

ปกติของคนผอมค่ะคุณแม่ พยายามกินให้เยอะกว่าเดิมนะคะ กินแต่ของที่มีประโยชน์

เป็นเหมือนกันเลยคะ แพ้หนักจนน้ำหนักลดเหลือ 35 ตอนนี้ 37 แล้ว ท้องได้4เดือนคะ