9 ตอบกลับ

คุณแม่ท้องกี่วีคค่ะ ถ้าไงลองไปคลีนิคดูก่อนก็ได้ค่ะเพราะเท่าที่อ่านดูน่าจะแท้งคุกคามโดยปกติหมอจะซาวด์ดูว่าเลือดออกจากส่วนไหนและฉีดยากับให้ยากันแท้งมาทานและให้เรานอนอย่างเดียว เคลื่อนไหวร่างกายให้น้อยที่สุดค่ะ

ดีแล้วค่ะ พยายามอย่ายกของหนักและอย่าเดินเยอะนะคะ

เปลี่ยน​ รพ​ ใหม่เลยค่ะ​ คนท้องมีเลือด​ออกแต่ไม่ทำอะไรให้เลยมันก้แย่อยู่นะแม่ฝากครรภ์​กับ​ รพ​ เขาก้ต้องดูแลแม่หรือไม่ก้ต้องทำอะไรบ้างแบบนี้แย่มากๆค่ะแม่

มารพใหม่แล้วค่ะแม่ รอผลอยู่ค่ะตอนนี้

เขาไม่ซาว​ด​์หรือตรวจอะไรเลยหรืิอคะ​ ท้อง12วีคเลือดออกต้องตรวจนะคะ

ขอบคุณนะคะแม่ ตอนนี้มาหาหมอแล้วค่ะ รอผลออก

รอนานเกินไปป่าวคะ เปลี่ยนหมอ เปลี่ยน รพ.หรือไปคลินิกก่อนค่ะ

จะไปคลินิก แต่ทางคลินิกแนะนำให้กลับไปที่ฝากครรภ์ค่ะ ถ้าพนไม่ดีขึ้น หนูว่าจะกลับไปรพใหม่

ไม่น่าจะรอได้นะคะ ไปคลีนิกก่อนเลยค่าแม่

ขอบคุณมากๆนะคะแม่

แม่ไปคลีนิกก่อนดีมั้ยคะ

คลินิกอยากให้กลับไปที่ฝากครรภ์ค่ะแม่ ถ้าไม่ดีขึ้น พรุ่งนี้จะไปรพอีกทีค่ะ

VIP Member

ไปคลีนิคก่อนเลยค่ะแม่

มารพใหม่แล้วค่ะแม่ รอผลเลือดอยู่ค่า

เปลี่ยนไปคลินิกเลยค่ะ

จะไปคลินิกโทรไปถามเขาให้กลับไปที่เราฝากครรภ์ค่ะ เพราะเราไม่มีประวัติ

เปลี่ยน รพ ใหม่คะ

ขอบคุณนะคะ ยังไงจะรีบให้เร็วที่สุด กังวลเหมือนกันค่ะ