4 ตอบกลับ

VIP Member

เดินออกกำลังกายนิดหน่อยในแต่ละวัน เพื่อให้เชิงกรานยืดหยุ่นด้วยนะคะ เหลืออีก 2 วัน หมอจะประเมินอีกทีว่าควรคลอดหรือยังค่ะแม่ ขอให้คลอดภายในกำหนดนะคะ จะได้แข็งแรงๆ

ขอบคุณค่ะ😊

ถ้า39แล้ว ส่วนมากหรือบางคนค่ะที่จะโดนกระตุ้นปากมดลูกค่ะ อยากทราบค่ะ ตอนนี้39+3แล้วยังไม่มีอาการเลยยังไม่โดนกระตุ้นค่ะ👶

ออค่ะ

อายุครรภ์ของแม่ ตามที่หมอคำนวณให้กะในแอปตรงกันไหมน้ะ ของบ้านนี้ หมดคำนวณให้37+5 แต่ในแอป39+3

39+5 ตรงตามที่หมอบอกเลย

บ้านนี้39+3กระตุ้นมา1รอบ ยังเงียบยุเลยค่ะ