31 ตอบกลับ

ทางนี้ก็เป็นค่ะ ป้าๆยายๆแถวบ้านบอกไม่ต้องซื้อรอไปซื้อที่รพ แต่เราไม่สนค่ะ 35w ซื้อเกือบครบแล้วทยอยซักแล้ว ส่วนที่บ้านเราไม่มีปัญหาค่ะแม่เรากึ่งโบราณกึ่งสมัยใหม่แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร

ไม่ต้องไปฟังค่ะ เพราะเราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้น เหมือนเค้าที่ไม่เตรียมอะไรเลย แต่ดันคลอดก่อนกำหนด ผ่าคลอดฉุกเฉิน ของไม่มีซักอย่าง แฟนต้องวอนหาซื้อของอีกก

จริงค่ะ

ถ้าเขาไม่ให้เตรียม ก็ขู่เขาไปเลยค่ะ ว่าช่วยรับผิดชอบซื้อของให้ทุกอย่างด้วยนะ ถึงเวลานั้นคงไม่ได้ออกไปซื้อเองง่ายๆ แล้วค่ะ และตอนนี้เอง 37 วีคแล้ว ก็มีโอกาสคลอดได้ทุกเมื่อ

เขาบอกเชื่อเถอะเดะก่ได้ซื้อ จะไปซื้อให้ แต่ก้คงม่ด้ในแบบที่ชอบหรอกค่ะ

TapFluencer

แม่เตรียมเลยค่ะ บ้านนี้โดนเหมือนกันแต่ไม่สนใจพอมาซื้อทีเดียวเสียเงินทีเป็นก้อนซึ่งจริงๆเราควรจะได้หมุนเงินทะยอยซื้อค่อยๆเลือกไปเรื่อยๆ สุดท้ายกลายเป็นเร่งรีบไปหมด

จริงค่ะพยายามบอกเค้าอยู่อยากให้เค้าเข้าใจ

ระวังคุณหมอจะบ่นเอานะคะ...ไปคลอดไม่เตรียมอะไรเลย ตอนน้องออกมาจะใส่อะไรละคะทีนี้...แม่แฟนก็ไม่ไห้เตรียมหรอกค่ะ..แต่อยู่คนละที่เลยไม่สนไม่แคร์ซื้อของที่จำเป็นพอค่ะ

ทำใจเลยค่ะ..✌️✌️

คนแรกเราเดิน เลือกชื้อเองตั้งแต่ 6 เดือนเลยค่ะเห่อมาก คนที่สอง ส่วนมาก สั่งแอปเอาค่ะ ราคาถูก.. เพราะมะค่อยมีกำลังทรัพย์ ถ้าให้ใกล้คลอดค่อยซื้อ คงมะไหวทรัพย์คน่ะ

จริงค่ะ ทรัพย์ไปจ่ายค่ารุหมดแล้วค่ะ กลุ้มใจ

บ้านนี้ซื้อใว้35วีคเตรียมครบเเล้วคะซื้อใว้เลยคะพอคลอดออกมาจะยุ่งยากมากซักรอลูกเตรียมรอลูกดีที่สุดบ้านนี้ไม่ค่อยหัวโบราณเท่าไหร่อยากได้อะไรซื้อหมดคะ😂

ดีแล้วค่ะแม่จะได้ไม่เหนื่อยมาก

37wซื้อมาซักเตรียมไว้เลยค่ะ เอาเท่าที่จำเป็นใช้ก่อนค่ะ ค่อยซื้อเพิ่ม เดี๋ยวจะเตรียมไม่ทันนะคะ เรา3ท้องก็เตรียมของไว้ทุกท้องค่ะ

ติดตรงฝั่งเราเขาหัวโบราณค่ะ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่5เดือน ตอนนี้39วีคแล้ว ยังไม่คลอดเลย เตรียมไว้ก่อนสะดวกกว่าค่ะ

ก็คงจริงมั้งคะเตรียมใว้ก้สบาย ไม่เตรียมก้เร่งรีบไปหมด วุ่นวายมากค่ะ

บ้านนี้คุมพ่อคุมแม่ ซื้อเตรียมของรอเจ้าตัวเล็กเลย เราต้องเตรียมพร้อมครับคุมแม่

ซื้อเลยคะ ถ้าจะให้ซื้อให้เตรียมใกล้คลอดเกรงว่าจะล้มละลายได้คะ ของเด็กแต่ละอย่างราคาเอาเรื่องอยู่ ไหนจะซักอีก ยิ่งอายุครรภ์เยอะมันจะลำบาก ดีไม่ดีน้องอาจออกก่อนเราต้องเตรียมพร้อมคะ ที่จริงไม่ต้องฟังมากก็ได้ยอมดื้อบ้างเพราะยังไงมันก็เงินเรา เตรียมๆไปเลยค่า จะได้ไม่เสียเวลาจะได้รู้ว่ามันเหลืออะไรที่ยังไม่เตรียมจะได้ทัน บ้านนี้เวลาแม่พูดมันยังงี้มันยังโน้น นี่ก็สวนตลอดจนเงียบ