2 ตอบกลับ

หลายปัจจัย อาจจะเสี่ยงกับรก หมอได้บอกอะไรไหมคะ ปกติแม่พักผ่อนเพียงพอไหม เราเองก็บำรุงเยอะ นนแม่ก็ขึ้นเยอะ แต่ลูกตามเกณฑ์ ตอนแรกคิดว่าลูกจะน้ำหนักดี เลยเริ่มปลง ขอแค่ตามเกณฑ์ก็พอ คิดเอาเองนะว่าร่างกายแม่ ร่างกายเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน รับได้ไม่เท่ากัน บางคนไม่บำรุงเยอะ นนแม่แทบไม่ขึ้น แต่ลูกตัวใหญ่ก็มี คิดแล้วบางทีก็น้อยใจ เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ ยังมีเวลา บำรุงนนน้องยังทันค่ะ

หมอไม่ได้บอกอะไรค่ะ หมอว่ารก น้ำคล้ำ. อะไรปกติดี ขอบคุณกำลังใจค่ะ

เขากินขนมปังบ่อยมากพอคลอดลูกนํ้าหนัก2600เลยค่ะ#แม่คลอดก่อนกำหนดด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ