31 ตอบกลับ

ตลอดการตั้งครรภ์ น้ำหนักควรขึ้นประมาณ 10-15 กก. นะคะ คุณแม่อาจจะเป็นคนร่างเล็กและคุมไขมันได้ดีก็ได้ค่ะ

อันนี้ของเราตอนท้องแรก ตอน5เดือน ก่อนท้อง44 แต่พอก่อนคลอดขึ้นมาที่60 น้ำหนักน้อง2โล8ค่ะ

ของเรา22สัปดาห์ ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าคุณหมอบอกลูกเเข็งเเรงดี

อย่ากังวลเลยคะแม่ บ้านนี้6 เดือนกว่าๆไม่มีพุงเลย พอเข้าเดือนที่7 หื้มมมใหญ่มาก

ดูน.น.น้องตอนซาวด์ค่ะว่าตามเกณฑ์มั่ยดูท้องไม่ได้แม่ๆแต่ละคนไม่เหมือนกันเนอะ

ดูที่น้ำหนัก​ลูก​ดีกว่าค่ะไม่ต้องสนคนทักถ้าน้ำหนัก​ลูก​ตามเกณฑ์​ก็ดีแล้ว

VIP Member

โฟกัสที่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอคะท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญเลยคะ

ฟังหมอก็พอค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักลูก เราก็เหมือนกันทักกันได้ทุกวัน

ท้อง2 24 วีค น้ำหนัก 51 ก่อนท้อง 39 มีแต่คนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันค่ะ

เดียวก็ใหญ่ขึ้นคะเราแรกก็ประมาณนี้เลยตอนนี้34วีคอึดอัดมาก