อาการของเด็กคลอดก่อนกำหนด

ตอนนี้แอบเครียด ลูกนอน รพ มาจะ สองเดือนแล้ว น้องคลอดก่อนกำหนด ตอน 31 สัปดาห์ แรกเกิดมีอาการหายใจเร็ว ตอนนี้ น้องถอดอ๊อกซิเจนได้ 2 อาทิตย์แล้ว เริ่มหัดดูดกลืนจากขวด แต่ สงสารน้องมาก น้องดูด แล้วเหนื่อย น้องฝึกมาได้ จะ 2 อาทิตย์แล้ว ตอนนี้น้องดูดได้มากสุด 30 ซีซี น้องกินนมทั้งหมด 60 ซีซี แต่ยากมากกว่าน้องจะดูดถึง 30 ซีซี ส่วนใหญ่จะดูด ได้ ราวๆ 15-20 ซีซีส่ะส่วนใหญ่ #ขอกำลังจัยจากแม่ๆด้วยนะคะ แม่ไปฝึกเลี้ยงน้องมา 3 วัน ตอนนี้กลับมาจัดบ้าน แล้วเดี่ยวแม่จะกลับไปฝึกอีก เหนื่อยสุดๆ แต่ก็ต้องทำให้ได้และดีที่สุด อยากให้น้องกลับบ้านไวๆ จังเลย ใบลาแม่จะหมดอายุแล้วลูกเอ๋ย

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะขอให้น้องได้กลับบ้านไวๆคะ

สู้ๆนะแม่. ขอให้น้องแข็งแรงออกมาหาคัณแม่ไวๆนะคะ

Super Mum

เป็นกำลังใจคุณแม่ และน้องแข็งแรงในเร็ววันนะคะ

Super Mum

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะ

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณแม่

TapFluencer

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ สู้ๆค่ะ

เป็นกำลังใจให่นะคะ สู้ๆนะค่ะ

2y ago

🙏🏻ขอบคุณนะค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยนะค่ะ

สู้ๆจ้าแม่

สู้ๆนะแม่

2y ago

🙏🏻ขอบคุณค่ะ