1053 ตอบกลับ

VIP Member

กังวลมากค่ะ18wแล้วน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลย น้ำหนักลง5โลช่วงแพ้ท้อง2-3เดือน แล้วน้ำหนักก็ยังไม่ขึ้นเลย อัลตร้าซาวด์น้ำหนักลูกก็ปกติค่ะ ตามเด็กทั่วไป

เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็แพ้ท้องหนักมากแพ้เกือบๆ4เดือนเลย น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะแต่น้ำหนักตัวน้องก็ปกติ

VIP Member

ตอนท้อง แม่ขึ้น 20 โลค่ะ 🤣 ตอนนี้คลอดน้องได้ 5 เดือนลงไป 18 โลแล้วค่ะ น้ำหนักตอนนี้47 จ้ะ#การให้นมบุตรมันดีตรงนี้ค่ะลดเร็ว

ตั้งแต่ท้องมาได้ 3 เดือนกว่าน้ำหนักลดไป 5 กิโลกรัมเลยค่ะ มันจะเป็นอะไรไหมคะ คือแม่แพ้ท้องหนักมากกินอะไรไม่ค่อยได้

ตอนไม่มีน้องน้ำหนัก75 มีน้องแล้วตอนนี้ได้7เดือนแล้วน้ำหนักลดลง หรือ70 เป็นอันตราย​กับน้องไม่ค่ะ

VIP Member

2 เสี่ยงเป็นภาวะเขาหวานเดือนที่7เข้าเดือนที่8เลยน้ำหนักพุ่งมาให้ตกใจเล่น พยายามควบคุมอยู่ค่ะ

23/5 วีค 1-5 ก.ก. ค่ะ ขึ้นๆลงๆแต่น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ที่แอ็พระบุไว้100+++กรัม ทุกรอบที่ซาวด์เลยค่ะ😊

ตอนท้อง 64กิโล หลังคลอดเหลือ53กิโล ลูก11เดือนเเล้ว ก็ยังอยู่53กิโล ไม่ขึ่นไม่ลง

ตอนนี้เข้า 7 เดือนละคะน้ำหนักนี่20ขึ้นมาละคะ. จะเป็นลมเลยคะขึ้นเยอะมากกก

1 ค่ะ นน ขึ้นไม่ถึง 5 กก ตอนนี้คลอดแล้ว 14 วัน นน แม่น้อยกว่าก่อนท้องอีกค่า

แม่บ้านนี้น้ำหนักลดค่ะ ชั่งตอน5+5w หนัก55.1 กิโลกรัม ชั่งวันนี้9w 54.2 กิโลกรัม