36 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกเราก็ไม่ถ่ายเป็นอาทิตย์เลยค่ะ ก็เลยสวนค่ะ หมอแนะนำยี่ห้อนี้ค่ะ ไม่ถึง1นาทีกลิ่นมาเลยจ้าา เต็มๆ🤣🤣

บ้านนี้ทานเอนฟาแล็ค สมาร์ทพลัส สูตร1ขับถ่ายดีค่ะ ตัวนี้ช่วยปรับลักษณะอุจจาระลูกด้วยนะคะ

แม่ลองทำท่าจับขาง่อเข้าตัวให้ชินหน้าทอง5-10ครั้งลองเปิดติ๊กต๊อกดูค่ะ ท่าลดอาการท้องอืด

เป็นปกติของเด็กค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็น ถ้าลูกไม่งอแง ไม่ท้องอืด ก็ไม่เป็นไรค่ะ

แม่ลองดื่มน้ำผักแบบไม่ผสมน้ำตาลทุกวันนะคะ น้องจะถ่ายง่ายขึ้นค่ะ

แต่บ้านนี้สิกินนมเสร็จเบ่งเองตลอดแม่ล่ะเครียดวันนึงก็หลายรอบ

ให้นำ้นมส่วนหน้าน้องเยอะๆคะไม่เกิน ชม อึเเน่นอนน

บ้านนี้กินของเปรี้ยวจ้าให้ลงน้ำนมได้ผลค่ะเเต่น้องไม่ท้องเสีย

ให้ทานนมแม่ล้วนไปเลยคะ ลูกจะได้ถ่ายง่าย การผสมไม่ดีต่อทารกคะ

เลือกให้ลูกกินสักอย่างไม่นมผงก็นมแม่ไปเลยจะดีค่ะ หาหมอด้วย