17 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แต่แม่บ้านนี้ขึ้นมา8โลกว่าแล้ว นน น้องตามเกณฑ์ดีค่ะ ดูที่นน น้องพอค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุณค่ะ

28วีค ขึ้นมา2-3โลเองค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ ไปซาวด์มาอาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ กำหนดคลอด22สิงหาคม #ลูกสาวค่ะ

ของบ้านนี้รอไปอัลตร้าซาวด์วันที่ 1 ก.ค.รอลุ้นว่าน้ำหนักจะเท่าไร

ถ้านับก่อนท้อง ขึ้นมา 5 กิโล ตอนนี้ 34+5 ค่ะ ถ้านับหลังจากเเพ้ท้อง จนถึง 5 เดือน ขึ้นมา 8 กิโล ค่ะ

เทียบตามแอพนี้เลยค่ะ คุณหมอเองก็บอก

VIP Member

ถ้าคุณหมอที่เราฝากครรภ์​ไม่ว่าอะไรก็ไม่ต้องกังวลค่ะ​ สบายๆ​ ดูเเลตัวเองดีๆก็พอจ้า

ขอบคุณคะ

บ้านนี้28w5dน้ำหนักขึ้นมา10โลแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าที่ขึ้นมาเป็นของแม่หรือของน้อง😂

ขึ้นมาแบบตกใจแม่เองยังงง

ของแม่ 24w6d น้ำหนักขึ้นมาแค่ 2 โลเองค่ะ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์นะค่ะ 663 กรัม

ใช่ค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ดีใจแล้วค่ะ

บ้านนี้ 37+6 แล้วน้ำหนักขึ้น 6โบเองจ้าแต่น้ำหนักลงที่ลูกหมดเลยจ้า

ดีใจด้วยค่ะ..ถ้าลงแม่นี่หลังคลอดลดยาก

อายุครรภ์ของน้องได้10+1เเต่น้ำหนักของเเม่เพิ่ม5-6โลเลยค่ะ

36+ขึ้นมาแค่4โลเองส่วนน้ำหนักน้องปกติตามเกณฑ์ค่ะ

ทีมสิงหาค่ะ บ้านนี้30วีค ขึ้นมา10กก.แล้วค่ะแม่ 😂